ทอดผ้าป่าสามัคคีที่โรงเรียนวัดบางสะแกวิทยารังสรรค์ ต. บ้านกุ่ม อ. สองพี่น้อง จ. สุพรรณบุรี ในโอกาสครบรอบ 101 ปี”
เมื่อวันที่ 10 ก.ย. 2566 เวลา 10.00 น. พล.ท.ทวี แจ่มจำรัส เป็นประธานงานทอดผ้าป่าสามัคคีที่โรงเรียนวัดบางสะแกวิทยารังสรรค์ ต. บ้านกุ่ม อ. สองพี่น้อง จ. สุพรรณบุรี ในโอกาสครบรอบ 101 ปี เป็น โรงเรียนวัดที่เคยเรียนชั้น ป.1 – ป.4 เพื่อหาเงินสร้างอาคารโดมป้องกันแสงแดดเวลานักเรียนเข้าแถว ได้เงินร่วมทำบุญจากศิษย์เก่าและผู้มีจิตศรัทธา จากหลายๆ สายช่วยกัน ได้ประมาณ 1,200,000 บาท
ข้อมูล : สำนักงานประชาสัมพันธ์จังหวัดนนทบุรี
![ทอดผ้าป่าสามัคคี โรงเรียนวัดบางสะแกวิทยารังสรรค์ ในโอกาสครบรอบ 101 ปี](/wp-content/uploads/2023/09/1694431047322_vgwbcz.jpg)
![ทอดผ้าป่าสามัคคี โรงเรียนวัดบางสะแกวิทยารังสรรค์ ในโอกาสครบรอบ 101 ปี](/wp-content/uploads/2023/09/1694431056142_kvb6sd.jpg)
![ทอดผ้าป่าสามัคคี โรงเรียนวัดบางสะแกวิทยารังสรรค์ ในโอกาสครบรอบ 101 ปี](/wp-content/uploads/2023/09/1694431061466_kepcds.jpg)